
AGRO-CHEMICAL AND FOOD COMPANY LIMITED 

S.L.P 18-40107, MUHORONI 

HATI YA HUDUMA  

Kampuni imejitolea kutoa huduma za wateja kwa ufanisi kuhakikisha ukuaji endelevu na kuongeza mapato kwa wanahisa. 
 HUDUMA ZINAZOTOLEWA MAHITAJI YA MTEJA GHARAMA MUDA/MIDA 

1.  MAHUSIANO NA MTEJA    

 a) Mapokezi kwa mgeni Ushirikiano/Hisani Bila malipo Papo hapo 

 b) Simu kupigwa Hisani Bila malipo Simu kupokewa kwa mkirizo wa 

tatu. 

 c) Mawasiliano ya mara kwa mara Hamna Bila malipo Majibu muda wa siku Saba (7) 

tangu kuwasilishwa. 

 d) Mawasiliano kiufundi Hamna Bila malipo Mapokezi mara moja 

 e) Kushughulikiwa kwa malalamishi ya 

wateja kuhusu ununuzi/huduma/bidhaa 

kutoridhisha mteja 

Kuwasilishwa malalamishi Bila malipo Papo hapo 

2.  MAAGIZO YA UUZAJI HATUA NA 

UWASILISHAJI BIDHAA 

   

 a) Mauzo ya mvinyo wa hapa nchini Stakabadhi za uhalali za halmashauri 

ya utozaji ushuru (KRA) 

Kulingana na kiwango cha 

KRA 

Siku tano (5) tangu kupokewa 

agizo lililolipiwa. 

 b) Mauzo ya hamira Stakabadhi za uhalali wa bidhaa Kuligana na kiwago cha 

serikali. 

Siku tano (5) tangu kupokewa 

agizo. 

 c) Mauzo ya mvinyo wa chupa Leseni / idhini kwa mauzo ya vileo ya 

serikali za gatuzi. 

Kiwango cha gatuzi husika Papo hapo kuligana kuwepo kwa 

bidhaa. 

 d) Mauzo ya nchi za ng’ambo (mahuruji) Malipo halali ya ushuru kulingana na 

nchi ya uagizaji 

Kulingana na kiwango cha 

sasa 

Siku tano (5) tangu kuhakikiwa 

kwa malipo ya ushuru husika. 

 e) Mauzo ya kaboni/hewa nufaishi Uhalali wa usajili biashara husika Kulingana na kiwango cha 

serikali 

Siku tano (5) kutegemea kuwepo 

kwa bidhaa. 

 f) Mauzo ya mvinyo wa chupa usoasilia Leseni/idhini ya halmashauri ya 

udhibiti wa dawa na sumu (PPB) 

Kiwango cha halmashauri ya 

udhibiti wa dawa na sumu 

(PPB) 

Papo hapo 

Kutegemea kuwepo kwa bidhaa. 

3.  UTAWALA/USIMAMIZI    

 a) Upashaji habari, elimu na mawasiliano 

ya ACFC 

Usaili kawaida Bila malipo Upeo wa siku tano (5)  

 

 b) Yanayojiri katika wavuti wa ACFC  Kuzuru wavuti wa ACFC na 

marejeleo/kudurusu. 

Bila malipo Kila siku 

4.  UNUNUZI    

 a) Ununuzi bidhaa na huduma Utoaji wa stakabadhi za ununuzi 

(LPO’s) 

Kuwasilishwa kwa 

stakabadhi za kima/zabuni 

Siku saba (7) 

  Uainishaji stakabadhi za kima Kuwasilishwa kwa 

rasimu/zabuni. 

Siku kumi na nne (14) 

  Hatua za zabuni Kuwasilishwa kwa 

rasimu/zabuni 

Siku ishirini na moja (21) 

5.  BHOHARI/GHALA    

 Malipo ya bidhaa na huduma zilizotolewa a) Kuwasilishwa bidhaa na 

huduma kuzingatia mkataba wa 

ubora, kiwango na muda. 

b) Kuwasilishwa 

stakabadhi(LPO/LSO) 

Bila malipo Siku thelathini (30) 

Siku za kazi. 

  c) Ukaguzi bidhaa/huduma na 

utoaji cheti cha ukaguzi wa 

kukubaliwa. 

Bila malipo Siku tatu (3) baada ya kupokewa 

bidhaa/ huduma. 

  d) Uhakiki na uanishaji 

stakabadhi za malipo 

kuwasilishwa kwenye idara ya 

fedha. 

Bila malipo Siku mbili (2) 

6.  IDARA YA FEDHA    

  Malipo kwa stakabadhi daiwa (Invoice) Ukabidhi stakabadhi za 

uwasilishaji na stakabadhi 

daiwa (Invoice) 

Siku thelathini (30) 

7.  IDARA YA AJIRA    

 Utoaji ajira za muda/uanagenzi Kuwasilishwa ombi Bila malipo Siku kumi na nne (14) tangu 

kuwasilishwa ombi. 

Kutegemea kuwepo kwa nafasi. 

 Uteuzi wa wafanyikazi wapya Barua za maombi ajira, ualishi na miadi Bila malipo Siku thelathini (30) kutegemea 

kutimizwa masharti. 

Endapo hujaridhishwa na huduma zetu, tafadhali wasiliana na: 

Mkurugenzi mkuu, 

Agro-Chemical and Food Company Limited, 

S.L.P 18-40107, Muhoroni. 

Rununu/Simu: 0722- 205 447/8, 233 4020/1 

Baruapepe: admin@acfc.co.ke/ complaints@acfc.co.ke 


